Home » Ƙungiyar Ɗaliban Najeriya Ta Mara NLC da TUC Baya

Ƙungiyar Ɗaliban Najeriya Ta Mara NLC da TUC Baya

by Anas Dansalma
0 comment
NANS

Ƙungiyar ɗaliban Najeriya ta ƙasa, NANS ta mara wa ƙungiyoyin ƙwadago na NLC da TUC baya kan yunƙurinsu na gwanin gwamnatin tarayya ta ƙara mafi ƙarancin albashi a ƙasar nan.

Wannan na zuawa ne a lokacin da ƙungiyon ƙwadagon suka sha alwashin tsunduma yajin aiki daga gobe Litinin saboda abin da suka kira da “ƙin amincewar gwamnati wajen ƙara kuɗin da ta yi alƙawarin biya na Naira 60.

A sanarwar da ƙungiyar ɗaliban ta ƙasa ta fitar, ta roƙi gwamnatin tarayya da ta gaggauta amincewa da buƙatar ƙungiyoyin ƙwadagon domin ka da ayyukan koyo da koyarwa da ma sauran ayyuka a ƙasar nan su dakata, inda ya ci gaba da cewa za su mara wa ƙungiyoyin baya wajen samun adalci.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?