Home » CBN ya janye dokar canjin dala kan shinkafa da wasu kayyaki 42

CBN ya janye dokar canjin dala kan shinkafa da wasu kayyaki 42

by Anas Dansalma
0 comment
CBN ya janye dokar canjin dala kan shinkafa da wasu kayyaki 42

Babban Bankin Najeriya CBN ya ɗage haramcin bayar da canjin dala domin shigo da shinkafa da wasu kayyaki 42 cikin ƙasar nan a wani yunƙuri na tallafa wa kasuwar musayar kuɗi na ‘lokaci zuwa lokaci’.

A shekarar 2015 ne CBN ya taƙaita bayar da dala domin shigowa da wasu abubuwa ƙasar, yana mai cewa bai kamata a bayar da dala domin shigowa da su ba, kasancewar ana iya samar da su a cikin ƙasar.

To sai dai cikin wata sanarwar da CBN din ya fitar ranar Alhamis, mai ɗauke da sa hannun babban daraktan sadarwar babban bankin, Isa Abdulmumin, ya ce kayyakin da aka ɗage wa haramcin sun haɗa da shinkafa da siminti da man ja da nama da

Sanarwar ta ci gaba da cewa a yanzu masu shigo da abubuwa 43 za su iya samun chanjin dala daga babban bankin na CBN.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?