Home » CBN Ya Umarci Sauran Bankunan Da Ba Da Kuɗi Har a Ranakun Ƙarshen Mako

CBN Ya Umarci Sauran Bankunan Da Ba Da Kuɗi Har a Ranakun Ƙarshen Mako

by Anas Dansalma
0 comment

Babban bankin ƙasar nan ya umarci sauran bankunan kasuwanci na ƙasar nan da su buɗe bankuna a ranakun Asabar ɗin da muke ciki da Lahadi.

Wannan umarni ya fito ne daga bakin daraktan riƙon ƙwarya na hukumar Dr. Isa Abdulmumin wanda ya bayyana cewa tuni suka umarci bankunan kasuwanci da su zuba wadataccen kuɗi a na’urorin ba da kuɗi na ATM tare da buɗe bankunan a ranakun ƙarshen makwan nan.

Wannan na zuwa ne a matsayin wani mataki da babban bankin na ƙasa ya ɗauka domin tabbatar da wadatuwar takardun kuɗi a hannun mutane.

Sannan ya buƙaci al’ummar ƙasar nan da su ƙara haƙuri tare da tabbatar da cewa nan ba da daɗewa ba za kawar da wannan matsala da ke damun al’ummar.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?