Home » Za mu cigaba da gurgunta al’amuran yau-da-kullum a Najeriya ~ NLC

Za mu cigaba da gurgunta al’amuran yau-da-kullum a Najeriya ~ NLC

by Anas Dansalma
0 comment
Za mu cigaba da gurgunta al'amuran yau-da-kullum a Najeriya ~ NLC

Ma’aikata daga kowane ɓangare a ƙasar nan a ciki har ma’aikatan wutar lantarki da na kiwon lafiya sun fara yajin aikin gargaɗi saboda raɗadin tsadar rayuwar da cire tallafin man fetur ya haifar.

Ma’aikatan sun yi barazanar durƙusar da al’amura a ƙasar mafi ƙarfin tattalin arziki a Afirka muddin gwamnati ta ƙi biya musu buƙatunsu.

A ganawar da suka yi a makon jiya sun yi ƙorafin cewa matakin da gwamnatin shugaba Bola Ahmed Tinubu ta ɗauka na cire tallafin man fetur ya jefa ma’aikata da kuma talakawan Njeriya cikin masifa.

An yi yunƙurin fasa yajin aikin a jiya Litinin da yamma, amma abin ya ci tura,  saboda shugabannin ƙungiyar ta NLC sun ƙi halartar wata ganawa da Ma’aikatar Ƙwadagon ƙasar ta so yi da  su.

Shugaban Ƙungiyar Ƙwadagon Joe Ajaero, ya ce cikin mako biyu za su gurgunta al’amuran yau da kullum a ƙasar, komai ya tsaya cak,  idan gwamnati ba ta biya bukatun ma’aikata ba, a ciki har da ƙarin albashi.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?