Home » Gwamnatin Tarayya Ta Raba Motoci  Guda 64 Masu Amfani Da Iskar Gas

Gwamnatin Tarayya Ta Raba Motoci  Guda 64 Masu Amfani Da Iskar Gas

by Mubarak Ibrahim Mandawari
0 comment

Gwamnatin Najeriya ta damƙawa ƙungiyoyin ƙwadago na NLC da TUC da kuma ƙungiyar ɗalibai ta NANS motocin bas masu amfani da iskar gas guda 64 a jiya Lahadi, 29 ga Satumbar 2024.

Bikin bada motocin ya gudana ne a fadar gwamantin tarayya da ke Abuja, duka cikin bikin cika shekara 64 da samunƴancin ƙasar.

Yayin da ya ke jawabi a gurin taron, Ministan Kuɗi Wale Edun ya ce wannan ɗaya ne daga cikin yunƙurin gwamnatin na sauƙaƙa farashinzirga zirga wanda ya hauhawa tun bayan cire tallafin man fetur.

Ministan ya ƙara da cewa hikimar ba da motocin a jajiberen bikin ƴancin kai ita ce saka ɗanmbar fito da su da yawa.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?