Kwankwaso Ya Ja Girmansa Ko Na Fara Mayar Da
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya gargaɗi tsohon ubangidansa na siyasa, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso da ya
- May 19, 2026
Rubutu Na Musamman
Kwankwaso Ya Ja Girmansa Ko Na Fara Mayar Da Martani — Abba Kabir Yusuf
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya gargaɗi tsohon ubangidansa na siyasa, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso da ya ja girmansa ko kuma ya soma mayar masa da martani. Gwamnan ya
- May 19, 2026
Barau Ya Zama Ɗan Takarar Sanatan Kano Ta Arewa A APC
Mataimakin Shugaban Majalisar Dattawa, Barau I. Jibrin, ya zama ɗan takarar Sanatan Kano ta Arewa na jam’iyyar APC mai mulki. An gudanar da taron tabbatar da takararsa a hedikwatar APC
- May 19, 2026
Najeriya na ƙara sa ido bayan ɓarkewar Ebola a Congo
Hukumar Daƙile Yaɗuwar Cututtuka a Najeriya, NCDC ta ce duk da cewa ba a samu ɓullar cutar Ebola ba a ƙasar, tana ƙarfafa matakai don sa ido sakamakon mutuwar mutum
- May 19, 2026
Labaran Duniya
Ba za mu buɗe Hormuz ba sai Amurka ta buɗe tashar ruwanmu
- April 19, 2026
Jirgin ‘yan cirani ya kife a tekun Libiya
- April 19, 2026
Iran ta buɗe mashigar Hormuz ga dukkanin jirage
- April 17, 2026
Fashewar Tankar Mai Ta Yi Sanadin Mutuwar Mutane 8 a Kamaru
- December 13, 2025
Bidiyo
Kasuwanci
Matatar Man Dangote Ta Rage Farashin Fetur Zuwa N699
- December 12, 2025
APC ta buƙaci a soke zaɓen cike gurbi a Kano
- August 16, 2025
Gobe Za A Rufe Kasuwar Singa Domin Yashe Magudanan Ruwa
- June 14, 2025
Lafiya
Ana Fargabar Ɓullar Zazzaɓin Lassa A Gombe
An samu rahoton wasu mutane huɗu da ake zargin sun kamu da cutar zazzaɓin Lassa
- February 13, 2026
Fasahar Mutum-Mutumi Ya fara Yi Wa Mata Tiyata ta farko a Afrika
Wani asibiti a Legas ya fara yi wa mata tiyata da na’uran robot wanda wannan
- January 28, 2026
An dakatar Likitoci 3 saboda barin Almakashi a cikin mara lafiya a
Hukumar kula da asibitoci ta jihar Kano ta ce ta tabbatar da zargin da aka
- January 14, 2026
Likitan Masu Neman kwarewa a Dutse Za Su Shiga Yajin Aikin Kasa
Ƙungiyar Likitoci Masu Neman kwarewa n a Asibitin Koyarwa na Jami’ar Tarayya ta Rasheed Shekoni
- January 10, 2026
Wasanni
01
Man City ta lashe kofin FA bayan doke Chelsea 1-0
- May 16, 2026
02
03
Senegal ta lashe gasar AFCON ta 2025
- January 19, 2026
04
CAF ta soma bincike kan hargitsin da aka samu a wasan Najeriya
- January 12, 2026
mafi mashahuri
Zulum ya bayyana Gubio a matsayin wanda ya fi so ya gaje
- April 29, 2026
Amintaccen Tushen ku don Daidaitaccen Sabuntawa da Kan Kan Lokaci!
Ku biyo mu ta kafafen sada zumunta daban-daban domin kada ku rasa wani labari.
rahotannin mako
Gwamnatin Kano Zata Gudanar Da Addu’o’i Na
- December 5, 2025
Ƙananan Hukomomin Kano 44 sun kare kasafin
- December 1, 2025
mashuhuran labarai
Zulum Ya Roki ‘Yan Borno Su Tashi Da Azumi Gobe Litinin
Gwamnan Jihar Borno Farfesa Babagana Umara Zulum ya bukaci jama'ar sa su tashi da azumi gobe litinin da
Muhammad Auwal Suleiman
- May 18, 2025
Zulum ya bayyana Gubio a matsayin wanda ya fi so ya gaje shi
Gwamna Babagana Umara Zulum na Jihar Borno, ya bayyana tsohon kwamishinan ayyuka na jihar, Mustapha Gubio, a matsayin
Mujahid Wada Guringawa
- April 29, 2026
ZIYARAR SARKIN KANO FADAR GWAMNATIN KANO A LOKACIN HAWAN NASARAWA
ziyarar sarkin kano fadar gwamnatin kano a lokacin hawan nasarawa
Muhammad Auwal Suleiman
- July 2, 2023
Ziyarar Muhasa Talabijin da Rediyo Zuwa Gidan Tarihi na jihar Maradi Dake Jamhuriyar Nijar.
A watan Satumba na shekarar da ta gabata ta 2024 gidan talabijin da rediyo na Muhasa dake a
Suraj Na iya Kududdufawa
- January 20, 2025
Ranar ‘Yanci: Cikakken Jawabin Shugaban kasa Bola Ahmad Tinubu
Ina farin cikin yi muku jawabi a yau, ranar cikar kasarmu shekaru 63 da samun ‘yancin kai, a
Muhammad Auwal Suleiman
- October 1, 2023
Kano: Kotun ɗaukaka ƙara ta tabbatar wa da Gawuna nasara
Kotun ɗaukaka ƙara da ke zaman a babban birnin tarayya Abuja ta bayyana tsohon mataimakin gwamnan jihar Kano,
Muhammad Auwal Suleiman
- November 17, 2023
NGO: An kaddamar da kundi kan yaƙi da safarar bil’adama a Najeriya
Wata ƙungiya mai zaman kanta, ta yi kira ga masu ruwa da tsaƙi da malaman addini a Najeriya
Muhammad Auwal Suleiman
- November 30, 2023
N-Power: Gwamnatin tarayya za ta biya bashin hakkokin ma’aikata
Gwamnatin tarayya ta ba da tabbacin cewa za ta biya waɗanda ke bin bashin haƙƙoƙinsu da ke cikin
Muhammad Auwal Suleiman
- October 9, 2023
