Home » Fiye Da Rabin Mutanen Argentina Na Fama Da Talauci

Fiye Da Rabin Mutanen Argentina Na Fama Da Talauci

by Mubarak Ibrahim Mandawari
0 comment

Wani rahoto da Hukumar ƙididdiga ta ƙasar Argentina ta fitar  na nuni da cewa  rabin mutanen ƙasar  na fama da matsanancin Talauci.

Wannan na bayyana cewa an sami ƙaruwar talauci da kaso 40% cikin 100% na shekarar da ta gabata, kuma ya nuna tasirin matakan tsuke bakin aljihu da gwamnatin  shugaban Ƙasar Javier Millei  ta ɓullo da su.

Tun bayan hawan Mista Javier a watan Disambar 2023, Gwamnati ta rage tallafin da ta ke bayarwa kan man fetur da sufuri da makamashi da sauransu.

Hauhawar farashin kayayyaki a Argentina a cikin watan Agusta  ya kasance ɗaya daga cikin mafi girma a duniya.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?