Home » “Har yanzu ba’a fara biyan sabon albashi ba, sai ga wannan abun ban tsoro -Ajearo

“Har yanzu ba’a fara biyan sabon albashi ba, sai ga wannan abun ban tsoro -Ajearo

by Mubarak Ibrahim Mandawari
0 comment

Shugabancin ƙungiyar Ƙwadago na ƙasa ƙarƙashin jagorancin Kwamared Joe Ajearo,  tayi kira da gwamnatin tarayya da ta gaggauta soke ƙarin kuɗin fetur da tayi, inda suka bayyana cewa wannan abu ne mai matuƙar bayar da tsoro. Duba da har yanzu ba’a fara biyan sabon mafi ƙarancin albashi na Naira dubu 70 ba.

Shugaban Ƙungiyar NLC na ƙasa, Joe Ajaero ne bayyana hakan a yau laraba, ya ƙara da  cewa nan gaba kaɗan shugabancin ƙungiyar zai yi taro domin ɗaukar matakan da suka dace kan ƙarin kuɗin man fetur ɗin da aka yi.

Wannan na zuwa ne bayan kamfanin Mai na Najeriya{NNPC} ya bayar da umarnin ƙara farashin litar man fetur daga Naira 855 zuwa Naira 897.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?