Home » HISBAH Ta Gano Masu Ɗaukar Nauyin Yaɗa Bidiyon Tsiraici

HISBAH Ta Gano Masu Ɗaukar Nauyin Yaɗa Bidiyon Tsiraici

by Mubarak Ibrahim Mandawari
0 comment

Hukumar HISBAH ta Jihar Kano ta tabbatar da cewa sun gano waɗan da suke ɗaukar nauyin yaɗa biyon tsiraici da ke tashe a ‘yan kwanakin nan,

Shugaban Hukumar a Jihar  Kano, Mallam Aminu Ibrahim Daurawa  ne ya bayyana hakan , inda yace a binciken da suka gudanar, sun gano cewa daga ƙasashen waje ake ɗaukar nauyin masu yin waɗannan bidiyo kuma su yaɗa shi a kafafen sada zumunta.

A satin da ya gabata ta ne dai ake zargin wata budurwa da sakin faifan bidiyon ta tsirara  har na tsawon mintuna uku, babu ko zani a jikin ta.

Bayyanar wannan bidiyo ya haifar da cece-kuce a tasakanin mabiya shafukan na sada zumunta.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?