Home » An Ba Gwamnatin Najeriya Wa’adin Ceto Ɗalibai 20

An Ba Gwamnatin Najeriya Wa’adin Ceto Ɗalibai 20

by Muhammad Auwal Suleiman
0 comment

Daga Mubarak Ibrahim Mandawari

Ƙungiyar ɗaliban Najeriya ta ƙasa {NANS} ta ba gwamnatin tarayya wa’adin mako biyu da ta ceto wasu ɗaliban koyan aikin likita su ashirin, da ƴan bindiga suka yi garkuwa da su a jihar Binuwai.

Shugaban ƙungiyar ɗaliban Najeriya, Muhammad Sabo ya shaida wa manema labarai cewa a wannan karon ƙungiyar baza ta zuba ido taga ana cutar da ɗaliban ba.

Ya ƙara da cewa gaza ceto ɗaliban zai sa a ga fushin su fiye da yadda aka saba gani.

Wannan dai ba shine karon farko da ake sace ko kuma garkuwa da ɗaliban ƙasar ba, a hanyar su ta komawa gida ko kuma a cikin ɗakunan kwanansu dake cikin makarantu.

Jihar Zamfara sun fuskanci irin wannan matsalolin a baya.

Ɗalibai masu shirin bautar ƙasa suma basu tsira daga ayyukan ƴan bindigan ba,a baya an yi dasu a kan hanyoyin su na shiga dandalin horas da ƴan hidimtawa ƙasa, musamman a hanyoyin sakkwato, Zamfara da Kebbi.

Ɗaliban ƙasar sun fuskanci matsaloli da suka haɗa da yajin aiki kashi-kashi, harda wanda aka shafe watanni shida wanda hakan ya tsayar da karatunsu baki ɗaya.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?