Home » Majalisar Dinkin Duniya ta ja hankalin gwamnatin Birtaniya kan mai da masu neman mafaka ƙasar Rwanda.

Majalisar Dinkin Duniya ta ja hankalin gwamnatin Birtaniya kan mai da masu neman mafaka ƙasar Rwanda.

by Anas Dansalma
0 comment
Hukumar Kare Hakƙin bil adama ta Majalisar Dinkin Duniya ta yi kira ga gwamnatin Birtaniya ta sake tunani kan shirinta na kai masu neman mafaka zuwa ƙasar Rwanda.

Hukumar Kare Hakƙin bil adama ta Majalisar Dinkin Duniya ta yi kira ga gwamnatin Birtaniya ta sake tunani kan shirinta na kai masu neman mafaka zuwa ƙasar Rwanda.

Kiran na zuwa ne bayan da kotun ɗaukaka kara da ke birnin Landan ta ce matakin haramtacce ne.

Babban kwamishinan hukumar Volker Türk ya ce shirin na Birtaniya ya haifar da damuwa kan dokokin kare ‘yancin bil adama da na ‘yan gudun hijira.

Hukumar kula da ‘yan gudun hijira ta Majalisar Dinkin Duniya ta yi maraba da hukucin kotun, tana mai cewa Birtaniya ta sake duba wasu hanyoyin, ciki har da haɗa hannu da ƙasashen Turai.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?