Home » Majalisun Najeriya Sun Amince da dokar hukunta masu lalata da ɗalibai a Jami’o’i

Majalisun Najeriya Sun Amince da dokar hukunta masu lalata da ɗalibai a Jami’o’i

by Anas Dansalma
0 comment
Majalisun Najeriya Sun Amince da dokar hukunta masu lalata da ɗalibai a Jami'o'i
Majalisar Wakilan Najeriya karo ta 9 ta amince da ƙudirin dokar da zai haramtawa tare da hukunta duk malamin da aka samu da laifin cin zarafi ko lalata da ɗalibai a kwalejoji da jami’o’i a ƙasar nan.

Tun a shekarar 2020 Majalisar Dattawa ta amince da ƙudirin mai taken Ba da Kariya da Haramtawa da Hukunta Haike Wa Ɗalibai a Manyan Makarantu wanda ke ɗauke da ƙunshe- ƙunshen hukunci daban-daban.

Shugaban kwamatin Majalisar Dattawa kan harkokin shari’a, Sanata Opeyemi Bamidele, ya ce taron gamayyar ‘yan majalisar ya haɗe kan tanade-tanaden biyu kafin ya gabatar da rahotonsa a zauren Majalisar da aka yi a jiya.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?