Home » NDLEA Ta Cafke Ɗan Ƙasar Amurka Bisa Zargin Safarar Hodar Iblis

NDLEA Ta Cafke Ɗan Ƙasar Amurka Bisa Zargin Safarar Hodar Iblis

by Anas Dansalma
0 comment

Jami’an Hukumar Hana Sha da Fataucin Miyagun Ƙwayoyi ta Ƙasa NDLEA sun cafke wani matashi mai shekaru 34 ɗan asalin Suriname dake ƙasar Amurka mai suna Dadda Lorenzo Harvy Alberto da laifin shigo da ƙullin hodar iblis 117 Nijeriya a da laifin shigo da kullin hodar iblis 117 Nijeriya.

An kama shi ne a filin jirgin sama na Fatakwal dake jihar Ribas.

Kakakin Hukumar NDLEA, Femi Babafemi, ya ce wanda ake zargin ya yi ikirarin cewa ya bar kasarsa da ke gabar tekun Arewa maso Gabashin Amurka ta Kudu a ranar 2 ga Afrilu zuwa Sao Paulo da ke Brazil daga kuma Sao Paulo ya sake tasowa zuwa Nijeriya a ranar Juma’a, 7 ga Afrilu, 2023 a jirgin saman Qatar.

Lorenzo ya bayyana cewa, ya shigo Nijeriya ne yana neman mahaifinsa da ya daɗe a Nijeriya wanda yake kira da “Omini.”

A yanzu dai hukumomi sun duƙa wajen gudanar da zuzzurfan bincike a kan wannan al’amari.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?