Home » Shugaba Buhari Ya Tafi Ingila Domin Halartar Naɗin Sarki Charles III

Shugaba Buhari Ya Tafi Ingila Domin Halartar Naɗin Sarki Charles III

by Anas Dansalma
0 comment
Shugaba Buhari Na Shirin Halartar Naɗin Sarkin Ingila, Charles, a Landan

Ana sa ran shugaban ƙasa Muhammadu Buhari zai je birnin landan a yau Laraba, 3 ga watan Mayu, a matsayin amsa gayyatar da masarautar ta Ingila ta yi wa shuwagabannin duniya.

Wannan tabbaci ya fito ne ta bakin Mataimaki na musamman ga shugaban ƙasa kan harkokin yaɗa labarai, Femi Adesina, wanda ya kuma bayyana cewa za a yi naɗin ne a ranar Asabar, 6 ga Mayu, 2023.

Sannan kuma, sakataren ƙungiyar Bunƙasa Tattalin Arziƙi Ƙasashen Rainon Ingila, Commonwealth, zai yi amfani da wannan dama wajen gudanar da taron Gamayyar Mambobin Shuwagabannin Ƙasashen da ke wannan Ƙungiyar a ranar Juma’a, 5 ga Mayu, 2023.

Manufar taron dai shi ne tattaunawa kan makomar ƙungiyar da kuma gudunmuwar matasa.

Mutanen da za su yi wa shugaba Buhari rakiya sun haɗa da: Sakataren gwamnatin Tarayya, Boss Mustapha, da ministan harkokin waje, Geoffrey Onyeama da ministan Labarai da Al’adu, Lai Mohammed, da Mashawarcin shugaban ƙasan kan harkokin tsaro, Manjo-Janar Babagana Monguno (Rtd), da sauransu.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?