Home » Shugaban Najeriya Ya Yi Alƙawarin Samar da Aikin Yi Har Miliyan 1

Shugaban Najeriya Ya Yi Alƙawarin Samar da Aikin Yi Har Miliyan 1

by Anas Dansalma
0 comment
Shugaban Ƙasar Najeriya Ya Yi Alƙawarin Samar da Aikin Yi Har Miliyan 1

Dangane da samar da aikin yi kuma Shugaban kasa Bola Ahmad Tinubu ya yi alƙawarin samar da aikin yi miliyan ɗaya a ɓangaren fasahar zamani.

Fasahar zamani aba ce wadda matasa suka fi cin gajiyarta, hakan ne ya sa Shugaban Nijeriyar ya ba da ƙarfi a ɓangaren fasahar zamanin,.

A cewar Shugaba Tinubu “Gwamnatina za ta ƙirƙiri damammaki ga matasa.

Za mu martaba ƙudurin da muka ɗauka a lokacin yaƙin neman zaɓe na cewa za mu samar da guraben ayyuka miliyan ɗaya a ɓangaren fasahar zamani.”

“Za mu haɗa hannu da Majalisar Dokokin Tarayya wajen samar da dokar samar da ayyuka.

Dokar za ta sakar wa gwamnati mara wajen inganta hanyoyin samar da aikin yi…

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?