Home » Cutar Mashaƙo (Diphtheria) Ta Kashe Mutane 1,331 Daga 2022 Zuwa 2025 A Najeriya

Cutar Mashaƙo (Diphtheria) Ta Kashe Mutane 1,331 Daga 2022 Zuwa 2025 A Najeriya

Cutar mashaƙo ko kuma Diphtheria a Turance ta sake yin ajalin mutum ɗaya a Najeriya, kamar yadda rahoton hukumar yaƙi da cutuka masu yaɗuwa ya nuna.

by Muhammad Auwal Suleiman
0 comment

Cutar mashaƙo ko kuma Diphtheria a Turance ta sake yin ajalin mutum ɗaya a Najeriya, kamar yadda rahoton hukumar yaƙi da cutuka masu yaɗuwa ya nuna.
Sabon rahoton na NCDC da ta wallafa a yau Asabar ya nuna mutumin ya rasu ne a tsakanin 16 ga watan nan zuwa yau. Sai dai ba ta faɗi jinsi ko suna ko jihar da mamacin ya fito ba.
Jimillar mutum 16 aka yi zargin sun kamu da cutar a jihohi biyu tun daga 16 ga watan Maris, amma uku ne aka samu tabbacin suna ɗauke da ita.

Jimillar mutanen da aka tabbatar sun kamu da cutar tun daga shekarar 2022 sun zama 42,805 a jihohi 26 na ƙasar. Daga cikinsu 1,331 sun mutu.
NCDC ta ce yara ‘yan ƙasa da shekara 14 ne suka fi kamuwa da cutar. kamar yadda kafar yada labarai ta BBC Hausa ta wallafa.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?