Home » Shugaban Najeriya ya yaba wa Farfesa Ali Pate bisa kwazon da ya nuna a majalisa

Shugaban Najeriya ya yaba wa Farfesa Ali Pate bisa kwazon da ya nuna a majalisa

by Anas Dansalma
0 comment
Shugaban Najeriya ya yaba wa Farfesa Ali Pate bisa kwazon da ya nuna a majalisa

Shugaban ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya yaba wa Farfesa Ali Pate, ɗaya daga cikin ministocin da majalisr dattawa ta amince da su, bisa kwazon da ya nuna a lokacin da ake tantance shi a majalisar.

Farfesa Pate ya taɓa riƙe muƙamin ƙaramin ministan lafiya a ƙarƙashin gwamnatin tsohon shugaban ƙasa Goodluck Ebele Jonathan.

Kafin a naɗa shi ya zama minista, Pate ya yi murabus daga shugabancin kamfanin ‘GAVI- Global Alliance for Vaccines and Immunization’ inda ya yi nuni da cewa zai samu muƙami a gwamnatin Shugaba Tinubu.

A jiya Talata, 8 ga watan da muke ciki, Pate ya raka Ngozi Okonjo-Iweala, Darekta Janar ta ƙungiyar kasuwanci ta duniya domin ziyartar Shugaba Tinubu a fadarsa.

Shugaba Tinubu ya gaya masa cewa ya kalli yadda tantancewar ta sa ta kasance a talbijin ya kuma yaba masa da irin ƙwazon da ya nuna a wajan.

You may also like

Leave a Comment

Muhasa TVR kafa ce ta labarai mai cikakkiyar rajista wadda manufarta ita ce ilimantarwa, da wayar da kai da Inganta al’adun Hausawa da kuma nishaɗantarwa.
Muna nan a kan titin Guda Abdullahi gida mai lamba 19 a Farm Centre, jihar Kano.

Ra'ayi

Labarai da Dumi-dumi

©MuhasaTVR 2023. Ku nemi izini kafin yin amfani da duk abin da aka wallafa a wannan shafi

Are you sure want to unlock this post?
Unlock left : 0
Are you sure want to cancel subscription?